คนอินทรชิต6

คนอินทรชิต6

ผู้เยี่ยมชม

stknil@hotmail.com

ถมดินปิดคูน้ำ น้ำท่วมถนน (1100 อ่าน)

1 ม.ค. 2556 18:53

1.จนท.ของสะเตงนอกหรือผู้มีอำนาจ ลงมาดูหน่อย ในซอยอินทรชิต6 ม.2 สะเตงนอก บริเวณที่มีการก่อสร้างบ้านใหม่ ถมดินสร้างบ้านแต่ไม่ใส่ท่อ ปิดคูสาธารณะหมด ฝนตกหนักน้ำท่วมถนน
2.บ้านเช่าด้านซ้ายมือเมื่อเข้าในอินทรชิต6 เจ้าของคือนายสมโภชน์ฯคนปากซอย6 พวกบ้านเช่า่รากน้ำซักล้างต่างๆ ล้างรถ ล้างจาน และอื่นๆไหลไปตามถนน รบกวนช่วยจัดการกันด้วย เพื่อความผาสุขของคนส่วนมาก

113.53.148.11

คนอินทรชิต6

คนอินทรชิต6

ผู้เยี่ยมชม

stknil@hotmail.com

ซอยสามมิตร

ซอยสามมิตร

ผู้เยี่ยมชม

wilawan2311@gmail.com

22 ก.พ. 2556 10:01 #1

ข้อแจ้งผู้ที่เกี่ยวข้อง และผู้ที่ประสานงานบ้างนะคะ
ถนนในซอยสามมิตร ตรงข้างซอยมัสยิดตักวา นะคะ
1. ช่วยลงมาดูเรื่องถนนในซอยนี้หน่อยได้ไหมคะ ถ้าไม่มาช่วยดู ก็ให้สั่งมาให้ช่วยปิดถนนให้เป็นซอยตันเลยดีกว่า ไม่ให้รถใหญ่ขับเข้ามา เพราะรถขับเร็วเหลือเกิน หรือไม่ก้อช่วยทำเป็นลูกคลื่นให้หน่อยนะคะ
2. เรื่องคูน้ำ ในซอยนี้ไม่มีท่อระบายน้ำ ไม่รู้จะไหลไปทางไหน ช่วยมาดูให้หน่อยนะคะ น้ำคูขังมีลูกน้ำมาก และยุงก้อตามมา ทรายที่ให้ใส่ในน้ำก้อใส่จนหมด ก้อยังมีลูกน้ำอยู่อีก ต้องให้เด็กๆ เป็นไข้เลือดออกถึง โรงพยาบาลก่อนหรือเปล่าถึงจะมายอมดูแล ในปี54 คนแถวนี้เข้าโรงพยาบาลเป็นไข้เลือกออก 3-4 คน ทางโรงพยาบาลแจ้งถึงได้มาจัดการ หลังจากนั้นก้อหาย ไปนานมากแล้วไม่มาดูแลกันบ้างเลย

ขอให้ท่านนายกเทศมนตรี ช่วยประสานงานผู้ที่รับผิดชอบมาช่วยดูแลหน่อยนะคะ จะ ขอขอบพระคุณอย่างยิ่ง

113.53.128.164

ซอยสามมิตร

ซอยสามมิตร

ผู้เยี่ยมชม

wilawan2311@gmail.com

เด็กหลังวัดตรีมิตร

ผู้เยี่ยมชม

uthen.cm@gmail.com

7 เม.ย 2556 14:07 #2

เค้ากำลังก่อสร้างอยู่ ไปดูตอนนี้ซิครับเค้าวางท่อเรียบร้อยแล้ว ไม่งั้นเทศบาลเค้าไม่ผ่านแบบมาให้สร้างหรอกครับ ส่วนเรื่องน้ำขังบนถนนมันเป็นอย่างนั้นตั้งนานแล้วครับ เพราะถนนตรงนั้นมันตำเป็นก้นกระทะฝนตกน้ำมันก็ขังซิครับคุณพี่ ไม่เกี่ยวกับการก่อสร้างหรอกครับ เค้ามีเงินสร้างก็อย่าไปว่าเค้าครับ

113.53.128.213

ผู้เยี่ยมชม

uthen.cm@gmail.com

คน

คน

ผู้เยี่ยมชม

Pip.o@gmail.com

18 พ.ค. 2556 15:33 #3

:angry:jj

115.67.3.137