ชาวบ้าน

ชาวบ้าน

ผู้เยี่ยมชม

a_ycc@hotmail.com

ขยะ (2740 อ่าน)

19 ธ.ค. 2555 13:28

สวัสดีค่ะท่านนายกฯ

ดิฉันมีเรื่องรบกวนท่านนายกค่ะ เรื่องขยะ หมู่ 10-12 เนื่องจากสะเตงนอกไม่มีถังขยะ แล้วชาวบ้านก็จะเอาขยะมาทิ้งหน้าบ้านของตัวเอง แล้วก็จะมีรถขยะมาเก็บ แล้วหลังจากนั้นรถขยะก็จะไม่ค่อยมาเก็บค่ะ จึงทำให้สุนัขหรือวัวมาคุ้ยขยะหน้าบ้าน ซึ่งจะสกปรกมาก แล้วคนมาเก็บขยะก็จะไม่เก็บขยะที่หกเลอะเทอะค่ะ (มีคนบางจำพวกที่เอาขยะบ้านตัวเองมาทิ้งหน้าบ้านคนอื่นค่ะ) รบกวนท่านนายกช่วยจัดการเรื่องขยะหน่อยได้มั๊ยค๊ะ ขอขอบพระคุณมากค่ะ

113.53.136.62

ชาวบ้าน

ชาวบ้าน

ผู้เยี่ยมชม

a_ycc@hotmail.com

คนสะเตงนอก

คนสะเตงนอก

ผู้เยี่ยมชม

silapayala@gmail.com

27 ธ.ค. 2555 19:46 #1

สวัสดีครับท่านนายก
สู้ๆ กับความสะอาดนะครับ ยะลาเมืองสะอาด ขอให้เทศบาลสะเตงนอกสะอาดเหมือนเทศบาลนคร ถึงแม้จะใช้เวลาหน่อย ฝากประชาชนในพื้นที่ด้วยครับ ช่วยกันรักษาความสะอาดด้วยครับ ต้องช่วยกันอย่าคิดว่าทิ้งขยะตรงไหนก็ได้ เดี๋ยวเทศบาลมาเก็บ ไม่ได้นะครับคนเก็บมีน้อยคนส่วนมากต้องช่วยกันด้วย

110.164.215.189

คนสะเตงนอก

คนสะเตงนอก

ผู้เยี่ยมชม

คนสะเตงนอก

คนสะเตงนอก

ผู้เยี่ยมชม

28 ม.ค. 2556 19:45 #2

ผมขับรถผ่านเห็นบางที่ที่เคยมีถังขยะของเทศบาล ไม่มีถังขยะแต่มีป้ายแจ้งว่า ห้ามทิ้งขยะบริเวณนี้ฝ่าฝืนปรับ2000(หากผมจำไม่ผิด)แล้วบ้านที่อยู่ในซอยที่รถขยะไม่เข้าไปจะเอาขยะไปทิ้งที่ไหนครับ ผมอยู่ซอย6ผังเมือง4ครับหมู่12ซอยจิตภักดี1ครับ ผมฝากท่านนายกด้วยนะครับ

110.164.215.189

คนสะเตงนอก

คนสะเตงนอก

ผู้เยี่ยมชม

ผู้ดูแลระบบ

ผู้ดูแลระบบ

ผู้เยี่ยมชม

satengnok555@gmail.com

29 ม.ค. 2556 14:34 #3

เรียนผู้ตั้งกระทู้
ทางเทศบาลเมืองสะเตงนอก ได้รับเรื่องร้องเรียนของท่านเรียบร้อยแล้ว ทางเทศบาลฯ จะดำเนินการในส่วนที่เกี่ยวข้องต่อไป
ขอขอบคุณที่ใช้บริการ

113.53.148.194

ผู้ดูแลระบบ

ผู้ดูแลระบบ

ผู้เยี่ยมชม

ชาวบ้านๆ

ชาวบ้านๆ

ผู้เยี่ยมชม

azuwee.bk@hotmail.com

7 ก.พ. 2556 11:58 #4

ฟหมู่บ้านสถิตภิรมถนนพังมาไม่รู้กี่ปีแล้ว ชาวบ้านทนไม่ได้ก้อซื้อปูนมาลนนงทุนทำเองแต่มันก้อไม่หายสักที แล้วทางเทศบาลมีแผนที่จะซ่อมหรือว่าสร้างอีกกี่ปี ถนนของอบต.ที่กำปงๆยังดีกว่าอีกหลายเท่า

223.205.180.199

ชาวบ้านๆ

ชาวบ้านๆ

ผู้เยี่ยมชม

azuwee.bk@hotmail.com

คาว  หมู่ก้น

คาว หมู่ก้น

ผู้เยี่ยมชม

hlong.971@thaimail.com

15 ก.พ. 2556 10:29 #5

ได้รับหนังสือแจ้งว่าจะทำการเก็บเงินค่าเก็บขยะเดือนละ ๒๐ บาท ไม่เสียดายหรอกคุณ แต่ที่เสียดายคือ คุณไม่มีความคิดในการหาแนวทางป้องกันต่างหากเล่า คุณและคณะกรรมการบริหารควรร่วมสมองกันคิดหาทางกำจัดขยะด้วยวิธีอื่นจะดีกว่า เช่น ให้ความรู้และขอความร่วมมือให้ชาวบ้านแต่ละบ้านรู้จักแยกขยะให้ได้ หากทำได้ก็จะช่วยแก้ปัญหาขยะล้นถนนทุกสายในพื้นที่ได้ทางหนึ่ง เมื่อทุกคนในแต่ละบ้านเกิดจิตสำนึกและกระทำเป็นนิสัยแล้ว ก็จะง่ายต่อการกำจัดขยะในเบื้องต้น ลองช่วยกันคิดและไปดูงานเรื่องกำจัดขยะแบบครบวงจรดูซิ หาดูจากเวบไซด์ที่เกี่ยวกับการกำจัดขยะแบบครบวงจรดูซิครับ

223.206.154.3

คาว  หมู่ก้น

คาว หมู่ก้น

ผู้เยี่ยมชม

hlong.971@thaimail.com

ผู้ดูแลระบบ

ผู้ดูแลระบบ

ผู้เยี่ยมชม

18 ก.พ. 2556 10:45 #6

ทางเทศบาลได้รับคำร้องเรียนของท่านแล้ว ต้องขอขอบคุณสำหรับข้อเสนอแนะของท่าน และทางเทศบาลจะดำเนินการในส่วนที่เกี่ยวข้องต่อไป

113.53.140.5

ผู้ดูแลระบบ

ผู้ดูแลระบบ

ผู้เยี่ยมชม

ผอ.กองสาธารณสุขฯ

ผู้เยี่ยมชม

18 ก.พ. 2556 15:37 #7

เรียนผู้ตั้งกระทู้ (คนสะเตงนอก)
ให้ผู้อาศัยในซอยวางถึงขยะไว้หน้าบ้าน พนักงานเก็บขนขยะของเทศบาลฯ จะเข้าไปเก็บให้ทุกวันในช่วงเช้า ยกเว้นวันศุกร์ เป็นวันหยุด

113.53.140.5

ผู้เยี่ยมชม

ประชาชนคนหมู่ที่ 9

ผู้เยี่ยมชม

ggggggggggggggggggggg@hotmail.com

28 มี.ค. 2556 13:41 #8

เรียน นายกเทศบาลสะเตงนอก
เทศบาลสะเตงนอก มีบริการน้ำประปาให้ประชาชนหรือเปล่า อยากขอความกรุณาให้เทศบาลมีบริการน้ำประปาให้ทุกหมู่บ้าน ทุกซอย เพราะบ้านของดิฉันอยู่หมู่ที่ 9 อยู่ติดกับเขตเทศบาลเมืองยะลา อาคารสงเคราะห์ 3 ซอย 1 ซึ่งการที่ประชาชนไม่มีน้ำประปาใช้ถือเป็นเรื่องลำบากมากๆๆๆๆๆ เวลาหาเสียงเดินถึงหน้าบ้านหรือพอได้แล้วลืมประชาชนคนตาดำๆๆๆๆ

182.52.59.130

ผู้เยี่ยมชม

ggggggggggggggggggggg@hotmail.com

ปียอปงตะปอ

ปียอปงตะปอ

ผู้เยี่ยมชม

nicknam0@hotmail.com

16 พ.ย. 2556 10:58 #9

ท่านนายกผมอยู่หมู่ 11 ถังขยะ:ซักใบยังไม่มีในซอยก็รกเหมือนป่าและไม่เคยมีโครงการอะไรถึงบ้านเราเลยช่วยหน่อยครับ ผมอยู่ที่ ซอยหน้าองค์การโทรศัพท์(แม้กระทั้งชื่อซอยกยังไม่)ถนนก้เป็นหลุมเป็นบ่อช่วยหน่อยครับเดือดร้อนมานานแล้ว ก็มั่วสุมก็เยอะครับช่วยจัดการหน่อย ผู้ที่ดูแลหมู่บ้านไม่รู้มันทำอะไรบ้าง :angry: โมโหสุดๆๆ อยากไห้ท่านนายกมาดูด้วยตัวเองครับ :angry: โมโหมากๆปิดเทอมเด็กๆก็ไม่เคยเล่นบอลเลยเพราะโครงการไม่เคยถึงแต่ชุมชนอื่นถึงผมก็งง อยากไห้ท่านนายกมาดูด้วยตัวเองครับ ที่อยู่ ม.11 ต.สะเตงนอก อ.เมือง จ.ยะลา อยู่ที่หน้าองค์การโทรศัพท์ชื่อซอยไม่มี
มีแต่เขียนว่าซอยนี้มีเเพะขาย ขอบคุณครับหวังว่าจะมาตรวจน่ะ :angry::angry::angry::angry::angry::angry::angry::angry::angry: โมโห้มากๆๆๆ
เพราะไม่เคยมีโครงการอะไรเลย

113.53.134.92

ปียอปงตะปอ

ปียอปงตะปอ

ผู้เยี่ยมชม

nicknam0@hotmail.com

ชาวบ้านเดือดร้อน

ผู้เยี่ยมชม

ertestg@hotmail.com

17 พ.ย. 2556 18:43 #10

ยังไงครับไม่มีคนตอบเลยโทรไปก็ไม่รับครับเดือดร้อนมานานแล้วมาอ่านหน่อย ส้วมที่บ้านเต็มบอกเทศบาลแล้วเขาบอกว่ามาไม่ได้ต้องบอกเทศบาลสะเตงนอก:angry::angry::angry::angry::angry:

113.53.140.121

ผู้เยี่ยมชม

ertestg@hotmail.com

ผู้ดูแลระบบ

ผู้ดูแลระบบ

ผู้เยี่ยมชม

18 พ.ย. 2556 09:08 #11

กรุณาแจ้งความจำนงการดูดส้วมที่เทศบาลเมืองสะเตงนอก หรือ โทร. 089-9785563

113.53.159.7

ผู้ดูแลระบบ

ผู้ดูแลระบบ

ผู้เยี่ยมชม

ชาวบ้านคนหนึ่ง

ผู้เยี่ยมชม

pooh_yala@hotmail.com

24 ธ.ค. 2556 11:31 #12

สอบถามหน่อยนะค่ะท่านนายก .. ที่ท่านบอกว่ารถขยะจะเข้ามาเก็บทุกเช้าของทุกวันวันยกเว้นวันศุกร์กับวันหยุด .. วันนี้ วันอังคารที่ 24 ธ.ค.2556 เวลา 11.22 น. ก็ยังไม่มีแม้แต่คนเดียวเข้ามาเก็บขยะเลยค่ะ .. ซึ่งเป็นอย่างนี้บ่อย ๆ .. เข้าบ้างไม่เข้าบ้าง .. ดิฉันต้องออกไปทำธุรนอกบ้านบ่อย ๆ จะเอาตั้งไว้หน้าบ้านก็กลัวว่าหมาแมวจะคุ้ย .. สรุป คือ รถขยะเข้ามาเก็บทุกวันรึเปล่าค่ะ .. ถ้าไม่สามารถเข้ามาเก็บทุกวันได้ .. ขอความกรุณาแจ้งด้วยค่ะ .. ดิฉันจะได้แก้ปัญหาหรือคงต้องหาที่ทิ้งขยะเอง .. (ซ.มณีแดง - ซ.โอเอ็ก) .. ขอบคุณที่เสียเวลาอ่านค่ะ ..

27.55.25.13

ผู้เยี่ยมชม

ผู้ดูแลระบบ

ผู้ดูแลระบบ

ผู้เยี่ยมชม

25 ธ.ค. 2556 11:50 #13

ขอรายละเอียดของซอยมณีแดง-ซอยโอเอ็ก ด้วยครับว่าอยู่ หมู่และบริเวณไหน
ขอขอบคุณครับ

113.53.139.112

ผู้ดูแลระบบ

ผู้ดูแลระบบ

ผู้เยี่ยมชม

ผู้เยี่ยมชม

6 ม.ค. 2557 11:43 #14

ม. 1 ค่ะ

27.55.1.52

ผู้เยี่ยมชม

กองสาธารณสุขฯ

ผู้เยี่ยมชม

10 ม.ค. 2557 11:35 #15

เรียน ท่านผู้พักอาศัยในซอยมณีแดงและซอยเอ็กโอเอ็กซ์ ทางเทศบาลได้รับร้องเรยนทุกข์ของท่านแล้ว และได้ประสานไปยังเจ้าหน้าที่ผู้รับผิดชอบดังกล่าว ถึงตารางการเก็บขยะในซอยมณีแดง จะเก็บในวันอาทิตย์ อาคาร พฤหัสบดี และซอยเอ็กโอเอ็กซ์ จะจัดเก็บในวันเสาร์ จันทร์ พุธ ระหว่างเวลา 8.00 - 10.00 น. กรณีรถเสียจะเข้าไปเก็บในช่วงบ่าย
กองสาธารณสุขและสิงแวดล้อม

113.53.154.184

ผู้เยี่ยมชม

สาวียะ

สาวียะ

ผู้เยี่ยมชม

yahha_st@hotmail.com

10 พ.ย. 2557 11:42 #16

สวัดดีค่ะ ดิฉันสนใจเกี่ยวกับที่ตั้งขยะ เทศบาลเมืองจังหวัดยะลา พอจะมีข้อมูลเกี่ยวกับที่ตั้งขยะไหมค่ะ ข้อมูลการเปรียบเทียบ ก่อนเเละหลัง ของที่ตั้งขยะ

202.29.144.4

สาวียะ

สาวียะ

ผู้เยี่ยมชม

yahha_st@hotmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image