ชาวบ้าน

ชาวบ้าน

ผู้เยี่ยมชม

dad@hotmail.com

ช่วยตรวจสอบคูระบายน้ำและถนนที่กำลังลาดยางในซอย พงษ์เจริญด้วยครับ (479 อ่าน)

18 มิ.ย. 2558 11:36

ผมเป็นชาวบ้าน ม.9 ต.สะเตงคนหนึ่ง ที่เฝ้าสังเกตการทำงานของเทศบาลเมืองสะเตงนอก และผมก็พอมีความรู้เรื่องการทำคูระบายน้ำและทำถนนพอสมควร ผมเห็นว่าคูระบายน้ำในซอยพงษ์เจริญทำไมน้ำไม่ไหลไม่ระบาย น้ำขังอยู่ในท่อระบายครึ่งท่อ ส่วนถนนที่กำลังในซอยพงษ์เจริญก็เช่นกัน ทำไมลาดน้ำยางเสร็จแล้วทำไมปูทับด้วยแอลฟัสต์เลย ทำไมไม่รอให้น้ำยาแห้งก่อน ส่วนหินคลุกก็บดอัดไม่ดี ความหนาของแอลฟัสต์ก็น่าจะไม่ถึง 2 เซนติเมตร ไม่ทราบว่าในแบบระบุกี่เซนติเมตรครับ
ช่วยตรวจสอบด้วยครับ ถ้าทำงานอย่างนี้เสียงบประมาณเปล่าๆ อย่าทำดีกว่า หรือว่าเทศบาลเมืองสะเตงนอกทำได้แค่นี้ครับ

110.78.147.133

ชาวบ้าน

ชาวบ้าน

ผู้เยี่ยมชม

dad@hotmail.com

kea248

kea248

ผู้เยี่ยมชม

cholnucha88@gmail.com

4 ก.ค. 2558 13:39 #1

:ss::ss::ss::ss::ss::ss:

คาสิโนออนไลน์ ในรูปแบบใหม่ล่าสุดจาก ปอยเปต คาสิโน รีสอร์ท ได้ที่นี่ https://www.royal-1688.net

103.14.250.157

kea248

kea248

ผู้เยี่ยมชม

cholnucha88@gmail.com

สุดจะทน

สุดจะทน

ผู้เยี่ยมชม

stadamovie@hotmail.com

7 ก.ค. 2558 12:35 #2

ซวยไปครับอยู่เขตนี้ จะย้ายไปไหนก้ไม่ได้บ้านเกิดอยู่ที่นี้
ทำงาน บริหารงาน อารายก็ไม่รู้ ร้องเรียนที่เดือดร้อนก็เงียบ
เอางบไปทำอยู่ที่ไหนตรงไหนบ้างก็ไม่รู้
ที่มีปัญหาจริงๆก็ไม่ทำ ไม่รู้ทำให้แต่พวกพ้องหรือป่าว
ถ้าไม่ไหวจิงๆ ผมว่ารวมตัวครับ ทุกหมู่บ้านเลยประสานกันรวมตัวเลย
ในเมื่อมีปัญหาแก้ไขไม่ได้ ก้ไม่ควรมาทำงาน มาบริหารครับ

113.53.144.186

สุดจะทน

สุดจะทน

ผู้เยี่ยมชม

stadamovie@hotmail.com

ผู้ดูแลระบบ

ผู้ดูแลระบบ

ผู้เยี่ยมชม

satengnok555@gmail.com

9 ก.ค. 2558 10:05 #3

เรียนผู้ตั้งกระทู้
จากการตรวจสอบปรากฎว่า สภาพพื้นที่ดำเนินโครงการเป็นแอ่งกระทะ และสภาพพื้นที่ปลายสายจดคลองฟาติมา มีสภาพป็นคูดิน มีระดับที่สูงกว่าพื้นที่ดำเนินโครงการ ซึ่งเมื่อฝนตกทำให้น้ำระบายได้ช้าและเกิดการพังทลายของคูดิน การทับถมของตะกอนดินและวัชพืชต่างๆ ทำให้น้ำระบายได้ช้าประกอบกับเป็นช่วงอยู่ระหว่างดำเนินการก่อสร้าง ผู้รับจ้างได้นำกระสอบทรายกั้นน้ำระหว่างดำเนินการยังไม่ได้เอาออก ในการนี้กองช่างเทศบาลเมืองสะเตงนอกได้ดำเนินการให้รถตักหน้าขุดหลัง ขุดลอกคูดินให้มีความลึกกว่าเดิม ซึ่งจะช่วยให้การระบายน้ำ ระบายได้ดีขึ้น ส่วนความหนาของแอสฟัลท์ ช่างควบคุมงานได้แจ้งให้ผู้รับจ้างปูเสริมให้ความหนาตามสัญญาจ้าง
นายสสิกร ยีเส็น
หัวหน้าฝ่ายแบบแผนและก่อสร้าง

113.53.138.200

ผู้ดูแลระบบ

ผู้ดูแลระบบ

ผู้เยี่ยมชม

satengnok555@gmail.com

minkmink999

minkmink999

ผู้เยี่ยมชม

minkmink2013@gmail.com

17 ก.ค. 2558 09:57 #4

:h::h::h::h::h::h:เยี่ยมยอดถ้าช่วยเหลือแบบเร่งด่วน

คาสิโนออนไลน์ ในรูปแบบใหม่ล่าสุดจาก ปอยเปต คาสิโน รีสอร์ท ได้ที่นี่ https://www.royal-1688.net

103.14.250.157

minkmink999

minkmink999

ผู้เยี่ยมชม

minkmink2013@gmail.com

ชาวบ้าน

ชาวบ้าน

ผู้เยี่ยมชม

Sa@hotmail.com

18 ก.ค. 2558 14:23 #5

ถ้าทำได้ดีทำไมถนนทรุดไปดูมั้งรืป่าว

27.55.104.198

ชาวบ้าน

ชาวบ้าน

ผู้เยี่ยมชม

Sa@hotmail.com

ประชาชนคนเสียภาษีทุกเดือน

ผู้เยี่ยมชม

uthen.cm@gmail.com

30 ต.ค. 2558 20:31 #6

ผู้เกี่ยวข้องตอบแบบพ้นไปที อ้างไปโน้น แล้วออกแบบกันยังงัยครับ คุณมาอ้างว่าเป็นแอ่งกะทะ ยังงี้ที่อื่นก็น้ำท่วมกันหมดซิครับ. ส่วนเรื่องถนน ทำแบบพ้นไปทีครับทั้งยุบทั้งทรุด. ก็เล่นเอาดินไปถมท่อ ท่อกับบ่อพักก็ไม่รู้อุตรอยต่อสนิทหรือเปล่า ดินก็ลงท่อหมดข้างบนเลยทรุด ส่วนหินคลุกไม่ต้องพูดถึง ถึงลงหนาแต่ถ้าบดอัดไม่ได้ค่าความแน่นที่แลบระบุยังงัยก็ทรุด สรุปทั้งคนทำและผู้ควบคุมงาน. ปล่อยปละละเลยครับ. ถ้าแน่จริงตั้งกรรมการชุมชนเป็นผู้ตรวจงานด้วยซิครับ. ผมคนหนึงจะย้ายชื่อออกจากเขตเทศบาลนี้แล้วครับ เพราะเสียดายเงินภาษีที่ผมต้องจ่ายทุกเดือน และยังมีอีกมากมายหลายเรื่องครับ เดียวค่อยตั้งกระทู้ต่อไปครับ

113.53.128.242

ผู้เยี่ยมชม

uthen.cm@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image