ชาวบ้านหมู่สิบ

ผู้เยี่ยมชม

san_and_reas_6336@hotmail.com

เสนอให้มีการปรับปรุงถนน (287 อ่าน)

26 ก.ค. 2559 05:06

[size=150%]เรียน นายกเทศมนตรี และฝ่ายที่เกี่ยวข้อง

[size=200%]รบกวนพิจารณาปรับปรุงถนนประดิษฐ์บำรุง ในพื้นที่หมู่ 10[/size] หน่อยครับ เนื่องจากสาเหตุดังต่อไปนี้
- ถนนในปัจจุบันมีสภาพที่ไม่ค่อยสมบูรณ์มากนัก และผ่านการใช้งานมายาวนาน (มากๆ)
- ถนนเส้นนี้มีระดับถนนที่ไม่เท่ากัน (กลางซอยนี่เหมือนเป็นแอ่งน้ำเลยครับ)
- ถนนในซอยอื่นมีการปรับปรุงไปบ้างแล้ว แต่ถนนเส้นนี้ยังไม่ได้มีการปรับปรุงบ้างเลย และสาเหตุอื่นๆ

รบกวนช่วยพิจารณาปรับปรุงถนนเส้นนี้หน่อยนะครับ

ที่ผ่านมามีหลุมบ่อ ทางหน่วยงานได้แก้ปัญหาตรงนี้แล้วครับ ขอบพระคุณมาก
แต่ก็กลัวว่าน้ำที่ขังอยู่บนถนนจะทำให้ถนนกลับมามีปัญหาอีกครั้ง อีกทั้งสภาพถนนที่ผ่านการใช้งานมาอย่างยาวนาน ทางเราก็เลยเสนอให้หน่วยงานปรับปรุงถนนทั้งเส้นไปเลย

เสนออีกเรื่องครับ
เมื่อมีการปรับปรุงแล้ว รบกวนหน่วยงานช่วยจัดทำอุปกรณ์ชะลอความเร็วรถด้วยครับ
เนื่องจากถนนเส้นนี้มีผู้ที่ขับขี่มอเตอร์ไซต์วนไป-มา รบกวนผู้อยู่อาศัยในซอยนี้เป็นประจำ ทำให้เกิดมลพิษทางเสียงและสร้างความรำคาญ
โดยการติดตั้งรบกวนพิจารณาถึงความเหมาะสมด้วยครับ (ขอแบบพอดีๆ ครับ ไม่ถี่เกินไป)

ตัวอย่างอุปกรณ์ชะลอความเร็วรถ

ขอขอบพระคุณทางหน่วยงานมากนะครับ
หวังว่าโครงการนี้จะถูกเสนอและเกิดการปรับปรุงถนนเส้นนี้

ขอบพระคุณครับ[/size]

101.51.119.227

ผู้เยี่ยมชม

ผู้ดูแลระบบ

ผู้ดูแลระบบ

ผู้เยี่ยมชม

satengnok555@gmail.com

27 ก.ค. 2559 10:05 #1

เรียนผู้ตั้งกระทู้
ตอนนี้ อยู่ระหว่างเสนอ คำร้องเรียนของท่านต่อผู้บริหารและส่วนที่เกี่ยวข้องอยู่คับ ทราบเรื่องยังไงทางเทศบาลฯ จะแจ้งให้ทราบต่อไปคับ
จึงเรียนมาเพื่อทราบ

113.53.137.47

ผู้ดูแลระบบ

ผู้ดูแลระบบ

ผู้เยี่ยมชม

ผู้เยี่ยมชม

30 ก.ค. 2559 01:39 #2

[size=150%]ขอบพระคุณทางเทศบาลมากนะครับ[/size]

125.26.190.70

ผู้เยี่ยมชม

ผู้ดูแลระบบ

ผู้ดูแลระบบ

ผู้เยี่ยมชม

29 ส.ค. 2559 11:08 #3

เรียนผู้ตั้งกระทู้
ฝ่ายโยธา กองช่าง ได้ดำเนินการเข้าตรวจสอบพื้นที่ดังกล่าวแล้ว และได้นำเสนอโครงการปรับปรุงถนนประดิษฐ์บำรุง หมู่ที่ 10 ตำบลสะเตงนอก อำเภอเมือง จังหวัดยะลา เพื่อของบพัฒนาเมืองจากสำนักงานโยธาธิการและผังเมืองจังหวัดยะลา ในปีงบประมาณ พ.ศ. 2560 และเมื่อได้รับงบประมาณดังกล่าวแล้วจักแจ้งให้ทราบอีกครั้ง
ตอบกระทู้โดย : นายกาแมน อาดหมาด ผู้อำนวยการกองช่าง

113.53.134.125

ผู้ดูแลระบบ

ผู้ดูแลระบบ

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image