ญาณวุฒิ

ญาณวุฒิ

ผู้เยี่ยมชม

yanawat_jui@hotmail.com

ขอคูระบายน้ำและฝั่งท่อด้วยครับ (700 อ่าน)

16 พ.ย. 2556 10:56

ได้ข่าวว่ามีโครงการจะทำถนนใน ซ.สามัคคีแยก1 ในปีหน้าถ้าเร็วกว่านั้นขอบพระคุณมากครับ ผมขอคูระบายน้ำและฝั่งท่อด้วยเลยนะครับ เพราะว่าบริเวณโดยรอบถมดินกันหมดมาที่หลังก็ถมดินสูงกว่า ไม่มีทางน้ำไหล ไม่มีคูระบายน้ำที่ดี เวลาฝนตกน้ำจะขังหลายวันส่งกลิ่นเน่าเหม็น และขอความร่วมมือคนในซอยปล่อยน้ำทิ้งลงในคูระบายน้ำนี้ที่จะได้ไม่ได้ก็ยังไม่รู้ น้ำก็จะไม่ขังบนถนนครับ หลังวัดตรีมิตรก็มีการขุดคูระบายน้ำกันใหญ่ป้องกันน้ำที่จะไหลไมทันท่วมชุมชนหลังวัดในชช่วงสิ้นปีใช่ไหมครับ ขอพระคุณอย่างสูง

113.53.141.28

ญาณวุฒิ

ญาณวุฒิ

ผู้เยี่ยมชม

หัวหน้าฝ่ายแบบแผนและก่อสร้าง

ผู้เยี่ยมชม

satengnok555@gmail.com

11 ธ.ค. 2556 14:34 #1

เรียนผู้ตั้งกระทู้
ทางกองช่างเทศบาลเมืองสะเตงนอกได้ดำเนินการตรวจสอบสถานที่ดังกล่าวแล้ว แต่ไม่สามารถก่อสร้างคูระบายน้ำและฝังท่อให้พร้อมกันได้ เนื่องจากโครงการก่อสร้างคูระบายน้ำและฝังท่อยังไม่ได้บรรจุเข้าแผนพัฒนาฯ แต่จักรับดำเนินการบรรจุเข้าแผนพัฒนาฯ โดยเร็ว เพื่อแก้ไข้ปัญหาความเดือดร้อนให้แก่ประชาชนในพื้นที่ต่อไป
จึงเรียนมาเพื่อโปรดทราบ

113.53.136.190

ผู้เยี่ยมชม

satengnok555@gmail.com

ญาณวุฒิ ตรีรัตนาภรณ์

ญาณวุฒิ ตรีรัตนาภรณ์

ผู้เยี่ยมชม

27 พ.ค. 2557 16:57 #2

ขอขพระคุณอย่างสูงครับ