ชาวบ้านม.8

ชาวบ้านม.8

ผู้เยี่ยมชม

Zorlex.z@gmail.com

ผู้นำ หมู่บ้านเลี้ยงวัวบนถนน สะเอง (737 อ่าน)

10 ม.ค. 2562 09:34

สวัสดีนายกจิแม
รบกวนนายก มาแก้ปัญหาเรื่องวัวบนถนนให้หน่อย
ชาวบ้านในหมู่ 8 เดือดร้อนมากๆ นานมากแล้ว ถนนสายข้างใน ก่อนถึงสนามกีฬาที่พึ่งสร้างเสดค่ะ
ชาวบ้านเคยไปบอกผู้ใหญ่บ้านแล้วเรื่องนี้ แต่ก้อเงียบ ทำเป็นเหมือนไม่มีอเไรเกิดขึ้น ก้อเพราะวัว มันเป็นของพักพวกผู้ใหญ่นั้แหละค่ะ ของผู้ช่วยบ้าง ของสมาชิกบ้าง
ขี้วัวเต็มถนนเลย พอกลางคืนจะผ่านไปผ่านมาก้อลำบากมากๆ ค่ะ เวลาฝนตก น้ำบนถนน ก้อเป็นน้ำขี้วัว เวลาลูกไปเรียนน้ำกระเด็นใส่ชุดนักเรียนเหม็นขี้วัว
ดทนมานานมากพอแล้วค่ะ ฝากท่านนายกมาช่วยแก้ปัญหาให้หน่อยนะค่ะ ขอแบบด่วนๆ
ม.8 สายทางเข้าไปสนามกีฬา นะค่ะ หวังว่า นายกคงจะไม่เงียบ เหมือนตอนไปบอกเรื่องนี้กับผู้ใหญ่บ้านนะค่ะ
บอกก่อนนะค่ะ ภายในอาทิตย์นี้ ถ้านายก ไม่มาแก้ปัญหาให้ ดิฉันจำเป็นจะต้องร้องเรียนผ่าน ศอ.บต นะค่ะ บอกก่อน ขอบคุณมากค่ะ

101.108.216.69

ชาวบ้านม.8

ชาวบ้านม.8

ผู้เยี่ยมชม

Zorlex.z@gmail.com

ผู้ดูแลระบบ

ผู้ดูแลระบบ

ผู้เยี่ยมชม

satengnoknew@gmail.com

10 ม.ค. 2562 10:10 #1

เรียนผู้ตั้งกระทู้
ตอนนี้ ได้รับเรื่องร้องเรียน ได้เสนอฝ่ายที่เกียวข้องแล้ว เพื่อดำเนินการแก้ไขปัญหาต่อไป ได้เรื่องยังไงจะแจ้งให้ทราบอีกทีคับ
ขอบคุณคับ

101.108.216.69

ผู้ดูแลระบบ

ผู้ดูแลระบบ

ผู้เยี่ยมชม

satengnoknew@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image