นายสุรพงษ์ ศิริธรรมพันธ์

ผู้เยี่ยมชม

s_sphong073@hotmail.com

ทุกข์ชาวบ้าน (615 อ่าน)

23 ธ.ค. 2562 09:22

เรียน นายกเทศมนตรีเมืองสะเตงนอก
ด้วยถนนภายในซอยตือเบาะ1 ชำรุดตั้งแต่ต้นซอยจนสุดปลายซอย อันเนื่องมาจากการที่มีการใช้รถเข้ามาเป็นจำนวนมากช่วงมีการทำถนนสายหลักประกอบกับช่วงฝนตก จึงทำให้ถนนเสียหายเป็นหลุมเป็นบ่อยากแก่การสัญจรของผู้ใช้รถและผู้อาศัยภายในซอย จึงเรียนมาเพื่อช่วยปรับปรุงนำหินมาลงปิดหลุมบ่อที่เกิดภายในซอยป้องกันอุบัติเหตุจากการใช้ถนนภายในซอยจะเป็นพระคุณยิ่ง

180.180.243.233, 180.180.243.233

ผู้เยี่ยมชม

s_sphong073@hotmail.com

นายมโนรมย์  พิทักษ์

นายมโนรมย์ พิทักษ์

ผู้เยี่ยมชม

pituk5798@gmail.com

11 ก.ย. 2563 23:19 #1

เรียนนายกเทศบาลตำบลสะเตงนอกที่เคารพครับ

ผมได้ขอความอนุเคราะห์มา2 เรื่องแล้วน่ะครับ

1 ถนนในซอยรุ่งอนันช่วงกลางซอยมีการสร้างบ้านทำให้ถนนเป็นโคลน การสัญจรของประชาชนลำลากมากครับเพราะโคลนเยอะครับดังรูปครับ

2 ถนนในซอยมิตรบ้านสวนซึ่งปากซอยไม่มีป้าย(เข้ามาทางซ.สุปราณีสุดซอยแล้วเลี้ยวขวาและเลี้ยวซ้ายซอยแรก ถนนจะเป็นหลุมลึกหลายหลุม ซึ่งก่อนหน้านี้ตอนฝนตกเคยมีเยาวชนล้มรถมอเตอไซต้องผ่าตัดสมองเลยครับ

ขอความอนุเคราะห์ท่านช่วยให้ผู้รับผิดชอบนำหินมาทมก็ได้น่ะครับ ประชาขนเคยนำปูนมาลงก็ไม่อยู่ครับ

ขอความอนุเคราะห์ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

182.52.115.21

ผู้เยี่ยมชม

ผู้เยี่ยมชม

11 ก.ย. 2563 23:20 #2