หมู่บ้านวนารินทร์

ผู้เยี่ยมชม

toffy_49@hotmail.com

ขอความอนุเคราะห์น้ำประปาเข้าหมู่บ้าน (381 อ่าน)

21 เม.ย 2565 20:02

เรียน ท่านนายกเทศมนตรีเมืองสะเตงนอก ขอความอนุเคราะห์น้ำประปาเข้าหมู่บ้านวนารินทร์ หมู่ที่ 12 ปัจจุบันใช้น้ำบาดาลค่ะ ประสบปัญหาน้ำบาดาลเป็นสนิมประมาณกว่า 10 หลังคาเรือน เดือดร้อนกันมากค่ะ มีผลกระทบกับการใช้ชวิตประจำวันเป็นอย่างมาก ซักผ้า ล้างจาน ทำกับข้าว อาบน้ำไม่ได้ เจาะบาดาลใหม่ ติดตั้งเครื่องกรองสนิมก็ยังเป็นอยู่ค่ะ ต้องซื้อน้ำใช้เองค่ะ

จึงเรียนมาเพื่อทราบและขอความอนุเคราะห์ค่ะ

49.237.14.217

ผู้เยี่ยมชม

ผู้ดูแลระบบ

ผู้ดูแลระบบ

ผู้เยี่ยมชม

satengnok58@gmail.com

27 เม.ย 2565 11:45 #1

เรียนผู้ตั้งกระทู้

ทางเทศบาลเมืองสะเตงนอกได้รับเรื่องร้องเรียนดังกล่าวแล้ว ตอนนี้อยู่ระหว่างเสนอผู้บริหารและฝ่ายที่เกี่ยวข้อง เพื่อดำเนินการแก้ไขปัญหาต่อไป

ขอบคุณคับ

118.173.248.36

ผู้ดูแลระบบ

ผู้ดูแลระบบ

ผู้เยี่ยมชม

satengnok58@gmail.com

ผู้เยี่ยมชม

29 เม.ย 2565 21:53 #2

ขอบคุณผู้ดูแลระบบค่ะ รบกวนช่วยติดเรื่องด้วยนะคะ

27.55.90.138

ผู้เยี่ยมชม

ผู้ได้รับผลกระทบน้ำบาดาลเป็นสนิม

ผู้ได้รับผลกระทบน้ำบาดาลเป็นสนิม

ผู้เยี่ยมชม

chum_poo@outlook.co.th

4 พ.ค. 2565 20:38 #3

เรียน ท่านนายกเทศมนตรีเทศบาลสะเตงนอก เป็นผู้ที่ประสบปัญหาน้ำบาดาลเป็นสนิมเช่นกันค่ะ อยากให้ทางเทศบาลสะเตงนอก พิจารณาแก้ไขเป็นกรณีเร่งด่วนค่ะ เพราะน้ำเป็นปัจจัยสำคัญในการดำรงชีวิต ขาดไม่ได้เลย อยากมีน้ำประปาใช้ เคยเสนอเรื่องเป็นลายลักษณ์อักษร แต่เรื่องกลับเงียบค่ะ ทั้งๆที่เป็นเรื่องที่สำคัญต่อการดำรงชีวิต ต้องทำอย่างไรคะจะให้ไปขอความอนุเคราะห์กับใคร แต่ที่ทราบมาอยู่ในอำนาจหน้าที่ของทางสะเตงนอกนะคะ ในข้อ (2)ให้มีน้ำสะอาดหรือการปะปา จึงขอความอนุเคราะห์ และ ช่วยพิจารณาด่วนนิดนึงค่ะ

223.24.94.137

ผู้เยี่ยมชม

chum_poo@outlook.co.th

สุฤดี วิสุทธิ์เศรษฐกุล

ผู้เยี่ยมชม

namtip424@hotmail.com

9 พ.ค. 2565 19:23 #4

น้ำบาดาลเป็นสนิมลำบากมากค่ะ ในหมู่บ้านวนารินทร์ เดือดร้อนกันทุกคนัวเรือน ขอความกรุณาแก้ไขให้เร่งด่วนด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

27.145.16.28

ผู้เยี่ยมชม

namtip424@hotmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image